ข่าวประชาสัมพันธ์
วันที่ 24 กรกฎาคม 2567 เวลา 10.30 น. องค์การบริหารส่วนตำบลโนนกลาง โดย นายสายลม วงค์ษาสน นายกองค์การบริหารส่วนตำบลโนนกลาง พร้อมคณะผู้บริหาร ปลัดองค์การบริหารส่วนตำบลโนนกลาง รองปลัดองค์การบริหารส่วนตำบลโนนกลาง หัวหน้าสำนัก ผู้อำนวยการกอง และพนักงานองค์การบริหารส่วนตำบลโนนกลาง ให้การต้อนรับกลุ่มผู้สูงอายุตำบลโนนกลาง ที่มาเยี่ยมชมแปลงสมุนไพรตามโครงการ โครงการ 1 อปท. 1 สวนสมุนไพร เฉลิมพระเกียรติ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 ณ องค์การบริหารส่วนตำบลโนนกลาง อำเภอพิบูลมังสาหาร จังหวัดอุบลราชธานี
วันที่ 20 กรกฎาคม 2567 เวลา 13.00 น. นายสายลม วงค์ษาสน นายกองค์การบริหารส่วนตำบลโนนกลาง พร้อมคณะผู้บริหาร พนักงานองค์การบริหารส่วนตำบลโนนกลาง สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนตำบลโนนกลาง ร่วมกับชมรมกำนันผู้ใหญ่บ้านตำบลโนนกลาง ทั้ง 12 หมู่ สถานศึกษาในเขตตำบลโนนกลาง โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพประตำบลทั้ง 2 แห่ง อาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้าน (อสม.) และชาวบ้านตำบลโนนกลาง ร่วมจัดโครงการสืบสานประเพณีและวัฒนธรรมท้องถิ่น (วันเข้าพรรษา) ประจำปี 2567 เพื่อสืบสานวัฒนธรรมประเพณีที่ดีงามของไทย และปลูกฝังจิตสำนึกแก่บุคลากรและนักศึกษาให้มีโอกาสใกล้ชิดพระบวรพุทธศาสนาด้วยการถวายเทียนพรรษาและหลอดไฟแก่พระภิกษุและสามเณร เพื่อใช้ในการศึกษาพระธรรมวินัยตลอดพรรษา ณ วัดสว่างรัตนาราม บ้านหนองไฮ ตำบลโนนกลาง อำเภอพิบูลมังสาหาร จังหวัดอุบลราชธานี
วันที่ 10 กรกฎาคม 2567 นายสายลม วงค์ษาสน เวลา 09.30 น. นายกองค์การบริหารส่วนตำบลโนนกลาง พร้อมคณะผู้บริหาร, ผู้บริหาร ปลัด/รองปลัดองค์การบริหารส่วนตำบลโนนกลาง ผู้อำนวยการกอง หัวหน้าส่วนฝ่าย และพนักงานองค์การบริหารส่วนตำบลโนนกลาง ร่วมกับ กำนัน, ผู้ใหญ่บ้าน, ผู้บริหารสถานศึกษา, หัวหน้าส่วนราชการ และตัวแทนภาคประชาชนในพื้นที่ตำบลโนนกลาง ประชุมหารือการกำหนดวันจัดงานประเพณีแห่เทียนพรรษาประจำปี พ.ศ.2567 ณ ห้องประชุมองค์การบริหารส่วนตำบลโนนกลาง อำเภอพิบูลมังสาหาร จังหวัดอุบลราชธานี
วันที่ 4 กรกฎาคม 2567 องค์การบริหารส่วนตำบลโนนกลาง โดย นายสายลม วงค์ษาสน นายกองค์การบริหารส่วนตำบลโนนกลาง นายประหยัด ดีนิน รองนายกองค์การบริหารส่วนตำบลโนนกลาง สิบเอกนิธิทัศน์ ทองทั เจ้าพนักงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย เข้าร่วมประชุมสัญจร ร่วมกับ กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน แพทย์ สารวัตรกำนัน ผู้ช่วยฯ ผรส. ตำบลโนกลาง เพื่อปรึกษาหารือข้อราชการเร่งด่วน การเตรียมงานจัดงานแห่งเทียนวันเข้าพรรษา และการช่วยเหลือผู้ที่ได้รับผลกระทบจากวาตภัย ในห่วงที่ผ่านมา ณ ศาลาเอนกประสงค์ หมู่ที่ 4 บ้านนกเต็น ตำบลโนนกลาง อำเภอพิบูลมังสาหาร จังหวัดอุบลราชธานี
วันที่ 3 กรกฎาคม 2567 เวลา 09.00 น. นายสายลม วงค์ษาสน นายกองค์การบริหารส่วนตำบลโนนกลาง มอบหมายให้ ส.ต.ท.สุทธิชัย สารีบุตร ปลัดองค์การบริหารส่วนตำบลโนนกลาง พร้อมด้วย รองปลัดองค์การบริหารส่วนตำบลโนนกลาง, หัวหน้าสำนักปลัด, ผู้อำนวยการกองช่าง, ผู้อำนวยการกองคลัง, ผู้อำนวยการกองสวัสดิการสังคม และพนักงานองค์การบริหารส่วนตำบลโนนกลาง เข้ารับการตรวจประเมินประสิทธิภาพขององค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น (Local Performance Assessment : LPA) และตรวจประเมินองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นที่มีศักยภาพสูง (High – Potentiated Local Ass Essessment : HPA) ประจำปีงบประมาณ 2567 ณ ห้องประชุมองค์การบริหารส่วนตำบลหนองบัวฮี อำเภอพิบูลมังสาหาร จังหวัดอุบลราชธานี
วันที่ 18 มิถุนายน 2567 เวลา 13.00 น. องค์การบริหารส่วนตำบลโนนกลาง โดยนายสำเนียง สิมมาวัน ท้องถิ่นจังหวัดอุบลราชธานี พร้อมด้วย นางประยงค์ วงจันทา ท้องถิ่นอำเภอพิบูลมังสาหาร นายสายลม วงค์ษาสน นายกองค์การบริหารส่วนตำบลโนนกลาง คณะผู้บริหาร พนักงานองค์การบริหารส่วนตำบลโนนกลาง ให้การต้อนรับ ดร.พูนเพิ่ม วรรธนะพินทุ นายมโน สมุทระประภูต จากบริษัท บูโร เวอริทัส เซอทิฟิเคชั่น (ประเทศไทย) จำกัด ในโอกาสเดินทางมาตรวจติดตาม โครงการทวนสอบรับรองปริมาณก๊าซเรือนกระจก โครงการถังขยะเปียกลดโลกร้อนขององค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ประเทศไทย รอบที่ 3 ในพื้นที่ 76 จังหวัด ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 ณ องค์การบริหารส่วนตำบลโนนกลาง ตำบลโนนกลาง อำเภอพิบูลมังสาหาร จังหวัดอุบลราชธานี
วันที่ 17 มิถุนายน 2567 เวลา 14.00 น. องค์การบริหารส่วนตำบลโนนกลาง โดยนายสายลม วงค์ษาสน นายกองค์การบริหารส่วนตำบลโนนกลาง พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร พนักงานองค์การบริหารส่วนตำบลโนนกลาง ให้การต้อนรับ นายสำเนียง สิมมาวัน ท้องถิ่นจังหวัดอุบลราชธานี พร้อมคณะ ในโอกาสเดินทางมาตรวจเยี่ยมติดตาม โครงการขยะเปียกลดโลกร้อนขององค์การบริหารส่วนตำบลโนนกลาง ณ องค์การบริหารส่วนตำบลโนนกลาง ตำบลโนนกลาง อำเภอพิบูลมังสาหาร จังหวัดอุบลราชธานี
วันที่ 10 มิถุนายน 2567 นายสายลม วงค์ษาสน เวลา 09.00 น.นายกองค์การบริหารส่วนตำบลโนนกลาง พร้อมคณะผู้บริหาร ปลัดองค์การบริหารส่วนตำบลโนนกลาง รองปลัดองค์การบริหารส่วนตำบลโนนกลาง หัวหน้าสำนัก ผู้อำนวยการกอง และพนักงานองค์การบริหารส่วนตำบลโนนกลาง ดำเนินการขับเคลื่อนโครงการ 1 อปท. 1 สวนสมุนไพร เฉลิมพระเกียรติ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 28 กรกฏาคม 2567 โดยดำเนินการในกิจกรรมที่ 2 “ปลูกปักรักษ์สมุนไพร” โดยการเตรียมพื้นที่แปลงสมุนไพรและดำเนินการปลูกสมุนไพร ณ องค์การบริหารส่วนตำบลโนนกลาง อำเภอพิบูลมังสาหาร จังหวัดอุบลราชธานี